![](public/assets/img/loading-logo/loading-logo.png)
ภาพกิจกรรม
พิธีถวายพานพุ่มและสักการะสมเด็จพระปิยมหาราช เนื่องในวัน “รัฐวิสาหกิจไทย” เพื่อเป็นการสดุดีน้อมรับในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 5
![](public/images/activityGallory/763/upload_photo/1663670360-photoupload-763-1.jpg)
![](public/images/activityGallory/763/upload_photo/1663670360-photoupload-763-2.jpg)
![](public/images/activityGallory/763/upload_photo/1663670360-photoupload-763-3.jpg)
![](public/images/activityGallory/763/upload_photo/1663670360-photoupload-763-4.jpg)
![](public/images/activityGallory/763/upload_photo/1663670360-photoupload-763-5.jpg)
![](public/images/activityGallory/763/upload_photo/1663670360-photoupload-763-6.jpg)
![](public/images/activityGallory/763/upload_photo/1663670360-photoupload-763-7.jpg)
![](public/images/activityGallory/763/upload_photo/1663670360-photoupload-763-8.jpg)
วันที่ 20 กันยายน 2565 นายเพิก เลิศวังพง รองผู้อำนวยการ อ.ต.ก. นางสุวรรณา สุขช่วย รักษาการหัวหน้ากองทรัพยากรบุคคล พร้อมด้วยคณะกรรมการสหภาพแรงงานรัฐวิสาหกิจ อ.ต.ก. เข้าร่วมพิธีถวายพานพุ่มและสักการะสมเด็จพระปิยมหาราช เนื่องในวัน “รัฐวิสาหกิจไทย” เพื่อเป็นการสดุดีน้อมรับในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 5 ที่ทรงสถาปนาก่อตั้งหน่วยงานรัฐวิสาหกิจขึ้นในประเทศไทย โดยมี นายสุชาติ ชมกลิ่น รัฐมนตรีว่าการกระทรวงแรงงาน ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี ณ สำนักงานใหญ่การประปานครหลวง ถนนประชาชื่น