![](public/assets/img/loading-logo/loading-logo.png)
![](public/images/activityGallory/764/upload_photo/1663747834-photoupload-764-1.jpg)
![](public/images/activityGallory/764/upload_photo/1663747834-photoupload-764-2.jpg)
![](public/images/activityGallory/764/upload_photo/1663747834-photoupload-764-3.jpg)
![](public/images/activityGallory/764/upload_photo/1663747834-photoupload-764-4.jpg)
![](public/images/activityGallory/764/upload_photo/1663747834-photoupload-764-5.jpg)
![](public/images/activityGallory/764/upload_photo/1663747834-photoupload-764-6.jpg)
![](public/images/activityGallory/764/upload_photo/1663747834-photoupload-764-7.jpg)
![](public/images/activityGallory/764/upload_photo/1663747834-photoupload-764-8.jpg)
เมื่อวันที่ 13 – 16 กันยายน 2565 องค์การตลาดเพื่อเกษตรกร (อ.ต.ก.) ได้จัดอบรมหลักสูตร “การค้าระหว่างประเทศและการส่งออกเบื้องต้น” ณ โรงแรมแกรนด์ ทาวเวอร์ อินน์ กรุงเทพฯ โดยมี นายเพิก เลิศวังพง รองผู้อำนวยการ อ.ต.ก. ให้เกียรติเป็นประธานกล่าวเปิดโครงการอบรม ซึ่งการจัดอบรมหลักสูตรฯดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากร อ.ต.ก. เกิดความรู้ ความเข้าใจในการดำเนินธุรกิจส่งออก กระบวนการส่งออก มาตรฐานสินค้า กฎ ระเบียบที่เกี่ยวข้องในการดำเนินงาน และการตลาด พร้อมนำความรู้ที่ได้รับมาปรับใช้ในการบริหารธุรกิจของ อ.ต.ก. อย่างมีประสิทธิภาพ
ทั้งนี้ อ.ต.ก. ได้รับเกียรติจากวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ คือ ดร.กัญญ์กณิษฐ์ กมลกิตติวงศ์, ดร.นพปฎล สุวรรณทรัพย์ อาจารย์คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี, อาจารย์ปณภา ดวงดาว อาจารย์คณะบริหารธุรกิจ สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น, อาจารย์ธรรมรัตน์ จินดาวรานนท์ ผู้บริหาร บริษัท เค. อาร์. เอส. สไปร์ซี่ ฟู้ดส์ จำกัด และวิทยากรจากสำนักงานมาตรฐานสินค้าเกษตรและอาหารแห่งชาติ (มกอช.) มาเป็นผู้บรรยาย